बिहार पॅटर्न वृक्ष लागवड योजना रोजगार हमी योजनेतून मिळणार

बिहार पॅटर्न वृक्ष लागवड योजना रोजगार हमी योजनेतून मिळणार

बिहार पॅटर्न वृक्ष लागवड योजना सविस्तर माहिती.

मित्रांनो नमस्कार, आजच्या या लेखामध्ये आपण बिहार पॅटर्न वृक्ष लागवड योजना संदर्भात माहिती जाणून घेणार आहोत. वृक्ष लागवड अनुदान योजनेसाठी तुम्हाला अर्ज करायचा असेल तर त्यासठी बिहार पॅटर्न वृक्ष लागवड योजनेचा संपूर्ण प्रस्ताव या लेखाच्या शेवटी उपलब्ध आहे तो प्रस्ताव तुम्ही तुम्ही बघू शकता.

वृक्ष लागवड अनुदान

बिहार पॅटर्न वृक्ष लागवड योजना संपूर्ण प्रस्ताव संबधी माहिती.

महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजना अंतर्गत शेतकरी त्यांच्या शेतात वृक्ष लागवड करू शकतात. रोजगार हमी योजना अंतर्गत वृक्ष लागवड करण्यासाठी बिहार पॅटर्न अंतर्गत वृक्ष लागवड योजनेचा संपूर्ण प्रस्ताव ग्राम पंचायत कडे सादर करावा लागतो. बिहार पॅटर्न अंतर्गत वृक्ष लागवड योजनेच्या प्रस्तावासंदर्भात आपण माहिती जाणून घेणार आहोत.

रोजगार हमी वृक्ष लागवड योजना

वृक्ष लागवड काळजी गरज.

गावातील गावकऱ्यांना गाव परिसरामध्ये काम मिळावे यासाठी महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजना अंतर्गत विविध कामे केली जातात. यामध्ये कुशल व अकुशल कामांचा समावेश असतो. रोजगार हमी योजना अंतर्गत वैयक्तिक लाभाच्या योजनांचा देखील समावेश असतो मात्र यासाठी कुशल व अकुशल हे प्रमाण ठेवावे लागते.

बिहार पॅटर्न वृक्ष लागवड

बिहार पॅटर्न वृक्ष लागवड योजनेसाठी लागणारी कागदपत्रे

चला तर मित्रांनो जाणून घेवूयात कि रोजगार हमी योजना अंतर्गत वृक्ष लागवड योजनेच्या प्रस्तावाविषयी. रोजगार हमी योजना अंतर्गत वृक्षलागवड या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी तुम्हाला एक परिपूर्ण प्रस्ताव तुमच्या ग्राम पंचायतला सादर करावा लागणार आहे. ज्यामध्ये खालील कागद पत्रांचा समावेश असेल.

 बिहार पॅटर्न वृक्ष लागवड प्रस्ताव खालील प्रमाणे असेल.

  • ग्राम सभेचा ठराव जोडावा लागणार आहे.
  • ज्या जागेवर वृक्षलागवड करणार आहे त्या जागेचा नकाशा
  • सदर जागेवर वृक्ष लागवड केले नसल्याचे प्रमाणपत्र
  • संबधित विभागाचे ना हरकत प्रमाणपत्र
  • वृक्ष संवर्धन करण्याबाबत हमी पत्र
  • अंदाज पत्रक

वरीलप्रमाणे कागदपत्रे या प्रस्तावासोबत शेतकऱ्यांना जोडावी लागणार आहे.

तुम्हाला जर महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजनेच्या अधिकृत वेबसाईटला भेट द्यायची असेल तर येथे क्लिक करा.  

बिहार पॅटर्न वृक्ष लागवड प्रस्ताव ग्राम पंचायतला सादर करा.

रोजगार हमी योजना अंतर्गत वृक्ष लागवड संबधित प्रस्ताव तुम्हाला तुमच्या कॉम्प्युटरमध्ये किंवा मोबाईल हवा असेल तर खालील लिंकवर क्लिक करा आणि डाउनलोड करून घ्या. वृक्ष लागवडीचा प्रस्ताव डाउनलोड केल्यानंतर त्या प्रस्तावाची पिंट तुम्ही काढू शकता आणि व्यवस्थित प्रस्ताव भरून तुमच्या ग्राम पंचायतला सादर करू शकता.

वृक्ष लागवड प्रस्ताव डाउनलोड करण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा.

मित्रांनो महात्मा गांधी राष्ट्रीय ग्रामीण रोजगार हमी योजना अंतर्गत शरद पवार ग्राम समृद्धी योजनेचा वैयक्तिक लाभाच्या योजनासाठी लागणारा जनावरांचा गोठा प्रस्ताव आणि अंदाज पत्रक देखील आमच्या वेबसाईटवर उपलब्ध आहे. हे दोन्ही प्रस्ताव डाऊनलोड करण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा.

शरद पवार ग्राम समृद्धी योजनेचा जनावरांच्या गोठ्याचा प्रस्ताव डाउनलोड करण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा.

Sharad pawar gram samridhi yojana proposal and information – Digital DG

जनावरांच्या गोठ्याचा प्रस्ताव डाउनलोड करण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा.

Sharad pawar gram samridhi yojana in Marathi – Digital DG

 

Sharad pawar gram samridhi yojana in Marathi

मित्रांनो विविध शासकीय योजनेच्या माहितीसाठी आमच्या डिजिटल डीजी या युट्युब चॅनलला भेट द्या त्यासाठी येथे क्लिक करा. आमच्या टेलिग्राम ग्रुपमध्ये सामील होण्यासाठी येथे क्लिक करा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *